An compressor afẹfẹ ọkọ ayọkẹlẹ ina, tí a tún mọ̀ síkonpireso afẹfẹ ina, jẹ́ ohun pàtàkì kan tí ó ń pèsè afẹ́fẹ́ tí a fi sínú ẹ̀rọ afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́. Láìdàbí àwọn ohun èlò afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ ìbílẹ̀ tí àwọn ẹ̀rọ iná inú ń lò, àwọn ohun èlò afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná ni iná mànàmáná ń lò tààrà, èyí tí ó ń mú kí iṣẹ́ rẹ̀ dára gan-an, ó sì ń ṣàkóso agbára rẹ̀.
Awọn iṣẹ pataki ati pataki
Nínú àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná, iṣẹ́ pàtàkì ti ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ ni láti rí i dájú pé ẹ̀rọ ìfàmọ́ra náà ṣiṣẹ́ dáadáa. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná lo àwọn ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ tàbí electro-hydraulic hybrid. Ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ ni ó ń pèsè ìpèsè afẹ́fẹ́ tí a ti fún ní ìdúróṣinṣin àti tí ó dúró ṣinṣin. Nígbà tí awakọ̀ bá tẹ pedal ìfàmọ́ra náà, afẹ́fẹ́ tí a ti fún ní ìtẹ̀síwájú máa ń tì àwọn ìfàmọ́ra kí ó lè dínkù kí ó sì dúró. Nítorí pé àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná ní àwọn ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ náà, ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ náà tún nílò láti bá àwọn ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ tàbí ẹ̀rọ ìfàmọ́ra afẹ́fẹ́ mu láti rí i dájú pé ààbò ìfàmọ́ra wà lábẹ́ àwọn ipò iṣẹ́ èyíkéyìí.
Síwájú sí i,konpireso afẹfẹBákan náà ni ó ṣe pàtàkì nínú ètò afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ iná mànàmáná. Ó ń pa ooru inú ilé mọ́ nípa fífún afẹ́fẹ́ ní ìfúnpọ̀; nínú àwọn ètò ìṣàkóso ooru bátírì oní-fọ́tílẹ́ẹ̀tì gíga, àwọn àpẹẹrẹ kan tún gbára lé afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ láti mú kí ìtútù náà ṣiṣẹ́, kí ó sì rí i dájú pé bátírì náà ń ṣiṣẹ́ ní ìwọ̀n otútù tó yẹ.
Ilana Iṣiṣẹ ati Awọn Abuda Imọ-ẹrọ
Àwọn ẹ̀rọ ìṣàn afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ máa ń lo mọ́tò láti wakọ̀ pístẹ́nì tàbí skru tààrà láti fún afẹ́fẹ́ ní ìfúnpọ̀, èyí tí yóò mú kí ìṣètò kékeré àti ìdáhùn kíákíá wá. Agbára iná mànàmáná wọn wá láti inú ẹ̀rọ bátìrì oní-fóltéèjì ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ náà, àti pé módùùlù ìṣàkóso kan ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ tí a nílò fún ìpèsè, èyí tí yóò yẹra fún lílo agbára tí kò pọndandan àti láti ran lọ́wọ́ láti fa ìwọ̀n ìwakọ̀ náà gbòòrò sí i.
Àwọn ẹ̀rọ afẹ́fẹ́ nínú àwọn àwòṣe tó ti wà ní ìpele tó ga tún ní ariwo díẹ̀, agbára tó ga, àti àtúnṣe ìfúnpá onímòye. Wọ́n lè ṣe àtúnṣe ipò iṣẹ́ wọn ní àkókò gidi gẹ́gẹ́ bí ipò ìwakọ̀ àti ẹrù ẹ̀rọ afẹ́fẹ́, kí wọ́n sì ṣe àtúnṣe iṣẹ́ wọn dáadáa àti ìdákẹ́jẹ́ẹ́.
Àwọn Ohun Èlò Tí Ó Gbòòrò
Yàtọ̀ sí bírékì àti ètò afẹ́fẹ́, a tún lè lo àwọn compressor afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ fún:
- Fífún àwọn taya láti mú kí ìfúnpá taya náà dára;
- Pípèsè àwọn ètò ìdádúró afẹ́fẹ́ láti ṣàtúnṣe gíga àti ìtùnú ọkọ̀;
- Wakọ awọn irinṣẹ pneumatic tabi awọn ohun elo iranlọwọ miiran.
Àkótán
Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ẹ̀rọ ìṣàn afẹ́fẹ́ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ lè má ṣe pàtàkì tó bátírì tàbí mọ́tò, wọ́n jẹ́ àwọn ohun èlò pàtàkì tó ń rí i dájú pé ààbò, ìtùnú, àti agbára ṣiṣẹ́ dáadáa. Pẹ̀lú ìdàgbàsókè àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ onílàákàyè àti aláfọwọ́sowọ́pọ̀, àwọn ẹ̀rọ ìṣàn afẹ́fẹ́ ń yí padà sí ọ̀nà tó ga jù, agbára tí ó dínkù, àti ìṣọ̀kan ètò tó lágbára, wọ́n ń ṣe àtìlẹ́yìn fún iṣẹ́ àwọn ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ onílàákàyè nígbà gbogbo, wọ́n sì ń mú ìrírí àwọn olùlò sunwọ̀n sí i.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-30-2025